Most Dangerous Animal in The World: जगातील सर्वात धोकादायक प्राणी ,जो चावल्यामुळे जगात होतात सर्वात जास्त मृत्यू

 

Most Dangerous Animal in The World: आम्ही ज्या धोकादायक प्राण्यांबद्दल माहिती देत ​​आहोत ते तुमच्या विचारापेक्षा जास्त धोकादायक आहेत. तसे पाहता, सिंह हा जंगलाचा राजा आणि सर्वात धोकादायक प्राणी म्हणून गणला जातो. पण त्या तुलनेत अत्यंत किरकोळ मानल्या जाणार्‍या विंचूंमुळे वर्षभरात जगात सर्वाधिक मृत्यू होतात.

केवळ सिंह, साप किंवा विंचूच नाही तर असे अनेक प्राणी आहेत ज्यांच्यामुळे जगभरात दरवर्षी लाखो लोकांचा मृत्यू होतो. Mahesh Raut जगातील अशाच  सर्वात धोकादायक प्राण्यांबद्दल माहिती  सांगत आहे.

  1.  साप हा जगातील सर्वात धोकादायक प्राणी मानला जातो. कारण दरवर्षी साप चावल्यामुळे जगात अनेक लोकांचा मृत्यू होतो. यातील सर्वात धोकादायक आशियाई कोब्रा आहे. साप चावल्यामुळे 50 हजारांहून अधिक लोकांचा मृत्यू झाल्याचे मानले जाते.
  2. किसिंग बग हा जगातील सर्वात धोकादायक प्राण्यांपैकी एक आहे. हे एक प्रकारचे कीटक आहेत ज्यांच्या चाव्यामुळे चागस नावाचा रोग होतो. किसिंग बग्समुळे जगभरात दरवर्षी सरासरी 10,000 लोकांचा मृत्यू होतो.
  3. आपल्या सर्वांना कुत्र्यांवर खूप प्रेम आहे आणि ते आपल्या घरातही असावेत. पण, कुत्र्यांबद्दलचे एक सत्य जाणून घेतल्यावर तुम्हाला त्यांची भीती वाटू लागेल. कुत्रा चावल्यामुळे होणाऱ्या रेबीज आजारामुळे दरवर्षी सरासरी ५९ हजार लोकांचा मृत्यू होतो.
  4. डास हे जगातील सर्वात धोकादायक आणि भयानक प्राणी आहेत. होय, तुम्ही ते अगदी बरोबर वाचले आहे. या पृथ्वीवर डास हे सर्वात धोकादायक प्राणी आहेत, सिंह किंवा वाघ नाहीत. हे लहान उडणारे प्राणी मलेरिया, डेंग्यू आणि चिकनगुनियासारखे आजार पसरवतात. डासांच्या चावण्यामुळे होणाऱ्या या आजारांमुळे जगभरात दरवर्षी सरासरी 7 लाख 25 हजार लोकांचा मृत्यू होतो.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *