Life Insurance: जीवन विमा म्हणजे काय ? जीवन विम्याचे फायदे !

0

Life Insurance: जीवन विमा हा तुमचा आणि विमा कंपनीमधील करार आहे. मूलत:, तुमच्या प्रीमियम पेमेंटच्या बदल्यात, विमा कंपनी तुमच्या मृत्यूनंतर तुमच्या लाभार्थ्यांना मृत्यू लाभ म्हणून ओळखली जाणारी एकरकमी रक्कम देईल. तुमचे लाभार्थी ते निवडलेल्या कोणत्याही उद्देशासाठी पैसे वापरू शकतात.

जीवन विमा म्हणजे काय ?

जीवन विमा हा तुमचा आणि विमा कंपनीमधील करार आहे. मूलत:, तुमच्या प्रीमियम पेमेंटच्या बदल्यात, विमा कंपनी तुमच्या मृत्यूनंतर तुमच्या लाभार्थ्यांना मृत्यू लाभ म्हणून ओळखली जाणारी एकरकमी रक्कम देईल. तुमचे लाभार्थी ते निवडलेल्या कोणत्याही उद्देशासाठी पैसे वापरू शकतात.

जीवन विम्याचे फायदे !

लाइफ इन्शुरन्स पेआउट्स करमुक्त आहेत.
तुमच्या आश्रितांना राहण्याच्या खर्चाची काळजी करण्याची गरज नाही.
जीवन विमा अंतिम खर्च कव्हर करू शकतो.
आपण दीर्घकालीन आणि टर्मिनल आजारांसाठी कव्हरेज मिळवू शकता.
पॉलिसी तुमच्या सेवानिवृत्तीच्या बचतीला पूरक ठरू शकतात.

Leave A Reply

Your email address will not be published.