Taj Hotel Mumbai: ताज महल हॉटेल, काही खास माहिती !

Taj Hotel Mumbai: अरबी समुद्राकडे दिसणारे हे आलिशान हॉटेल गेटवे ऑफ इंडियापासून ६ मिनिटांच्या अंतरावर आहे. त्याच वेळी, गजबजलेल्या मरीन ड्राइव्हपासून त्याचे अंतर 3 किमी आहे. साध्या खोल्यांमध्ये विनामूल्य वाय-फाय आणि फ्लॅट-स्क्रीन टीव्ही आहेत. हॉटेलचे कर्मचारी पाहुण्यांच्या खोल्यांमध्ये येऊन चादरी बदलून बेड तयार करतात. क्लब-स्तरीय खोल्यांमध्ये बटलर सेवा आणि संगमरवरी स्नानगृह आहेत. पेय आणि हलके स्नॅक्ससाठी खाजगी विश्रामगृह सुविधा उपलब्ध आहेत. सूटमध्ये स्वतंत्र बसण्याची जागा आहे. प्रेसिडेंशियल स्वीटमध्ये स्पा आणि फिटनेस रूम (जिम) देखील आहे. मोफत सुविधांमध्ये बुफे नाश्ता, पार्किंग आणि विमानतळ पिकअप (क्लब-स्तरीय आणि सूट निवासस्थानांसाठी) यांचा समावेश आहे. येथे 11 आलिशान रेस्टॉरंट आणि बार आहेत. एक स्पा, ब्युटी सलून, आउटडोअर पूल, फिटनेस रूम आणि एक उत्तम शॉपिंग झोन देखील आहे.

ताज हॉटेल मुंबईची एकूण किंमत किती आहे?

हॉटेलच्या जीर्णोद्धारासाठी आतापर्यंत 1.75 अब्ज रुपये खर्च आला आहे. पॅलेस विंग पुनर्संचयित करण्यात आली आहे आणि नवीन हॉटेल सेवा देते.

मी ताजमहालमध्ये राहू शकतो का?

एखादी व्यक्ती फक्त एक रात्र राहू शकते. पुढील सहा महिने ती व्यक्ती पुन्हा ताजमहालमध्ये राहू शकत नाही. काही विशिष्ट क्षेत्रे प्रतिबंधित म्हणून चिन्हांकित आहेत आणि रात्रीच्या वेळीही तेथे कोणालाही जाण्याची परवानगी नाही. मुक्कामासाठी 25,000 रुपये खर्च येईल.

 

ताज हॉटेल मुंबईत किती खोल्या आहेत?

285 खोल्या
प्रत्येक खोल्या 285 खोल्या आणि सुइट्स हे नॉस्टॅल्जिक अभिजातता, समृद्ध इतिहास आणि आधुनिक सुविधा यांचे उल्लेखनीय मिश्रण आहेत. मुंबईच्या प्रमुख ऐतिहासिक आणि व्यावसायिक केंद्रामध्ये मोक्याच्या दृष्टीने स्थित, ताजमहाल पॅलेस कुलाबा कॉजवेपासून चालत अंतरावर आहे, जे रस्त्याच्या कडेला असलेल्या पर्यटकांच्या छोट्या दुकानांसाठी ओळखले जाते.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *