WhatsApp : व्हाट्सअँप मध्ये आले आता हे नवीन ५ फिचर्स

नवी दिल्ली: WhatsApp ने गुरुवारी (14 एप्रिल) मेसेजिंग प्लॅटफॉर्मवर ‘कम्युनिटीज’ सादर करून अनेक नवीन वैशिष्ट्यांचा परिचय करून दिला ज्यामुळे मेसेजिंग प्लॅटफॉर्मवर आमचे मित्र आणि कुटुंबियांशी संवाद साधण्याच्या पद्धतीत सुधारणा होईल.

एका ब्लॉग पोस्टमध्ये, व्हॉट्सअॅपची मूळ कंपनी मेटा म्हणाली की, 2009 मध्ये लॉन्च झाल्यापासून, मेसेजिंग प्लॅटफॉर्मने लोकांना एखाद्या व्यक्तीशी किंवा एखाद्या व्यक्तीशी बोलायचे असेल तेव्हा त्यांना वैयक्तिक संभाषणासाठी पुढील सर्वोत्तम गोष्ट कशी मिळवता येईल यावर लक्ष केंद्रित केले आहे. मित्रांचा किंवा कुटुंबाचा गट.

“आम्ही वारंवार समुदायामध्ये संवाद साधण्यासाठी आणि समन्वय साधण्यासाठी WhatsApp वापरत असलेल्या लोकांकडून देखील ऐकतो,” मेटा म्हणाले, “WhatsApp वरील समुदाय लोकांना त्यांच्यासाठी कार्य करणारी रचना असलेल्या एका छत्राखाली स्वतंत्र गट एकत्र आणण्यास सक्षम करतील.”

Create Communities

व्हॉट्सअॅप आता वापरकर्त्यांना प्लॅटफॉर्मवर समुदाय तयार करण्याची परवानगी देईल. समुदाय विभागांतर्गत, विविध ठिकाणी शाळा, निवासी सोसायट्या आणि मित्र यासारख्या समुदायांचे प्रतिनिधित्व करणारे सर्व गट आयोजित केले जाऊ शकतात, असे पीटीआयच्या अहवालात म्हटले आहे.

More Power to WhatsApp Group Administrator

व्हॉट्सअॅप ग्रुप अॅडमिनिस्ट्रेटर आता कोणत्याही सहभागींनी पोस्ट केलेले मेसेज कधीही हटवू शकतील. एकदा हटवल्यानंतर, संभाषण कोणत्याही गट सदस्यांना दिसणार नाही.

Share Large Files

व्हॉट्सअॅप वापरकर्ते आता मेसेजिंग प्लॅटफॉर्मवर 2 गीगाबाइट आकाराच्या मोठ्या फायली शेअर करू शकतील, सध्याच्या 1 गीगाबाइटच्या कॅपवरून. “आम्ही 2 गीगाबाइट्स पर्यंतच्या फायलींना समर्थन देण्यासाठी फाइल सामायिकरण वाढवत आहोत जेणेकरून लोक सहजपणे प्रकल्पांवर सहयोग करू शकतील,” असे त्यात म्हटले आहे.

व्हॉट्सअॅप काही काळापासून नवीन प्रतिक्रियांची चाचणी घेत आहे. मेसेजिंग प्लॅटफॉर्मने आता हे वैशिष्ट्य सादर करण्याचा निर्णय घेतला आहे. “इमोजी प्रतिक्रिया व्हाट्सएपवर येत आहेत जेणेकरुन लोक नवीन संदेशांसह चॅट न भरता त्यांचे मत पटकन सामायिक करू शकतील,” मेटा यांनी एका ब्लॉगमध्ये म्हटले आहे.

 

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *