Pune Property Tax Details: मालमत्ता कर म्हणजे काय ?

Pune Property Tax Details: मालमत्ता कर म्हणजे काय ? मालमत्ता कर किंवा मालमत्ता कर एखाद्या व्यक्तीच्या मालकीच्या मालमत्तेवर किंवा कॉर्पोरेशनसारख्या इतर कोणत्याही कायदेशीर घटकावर भरला जातो. सर्वसाधारणपणे, मालमत्ता कर हा रिअल इस्टेट अॅड व्हॅलोरेम टॅक्स आहे जो प्रतिगामी कर म्हणून ओळखला जातो.

  • मालमत्ता मालक जिथे मालमत्ता आहे त्या स्थानिक सरकारद्वारे मोजलेला मालमत्ता कर भरतात.
  • मालमत्ता कर हा मालमत्तेच्या मूल्यावर आधारित आहे जी रिअल इस्टेट असू शकते आणि अनेक अधिकारक्षेत्रांमध्ये मूर्त वैयक्तिक मालमत्ता देखील असू शकते.
  • अॅक्सेस्ड टॅक्सचा वापर पाणी आणि गटार सुधारण्यासाठी केला जातो.

मालमत्ता कर समजून घेणे .

मालमत्ता कराचे दर आणि आकारलेल्या मालमत्तांचे प्रकार अधिकारक्षेत्रानुसार बदलतात. जेव्हा एखादी मालमत्ता खरेदी केली जाते तेव्हा लागू कर कायदे तपासणे अत्यावश्यक आहे. ऑर्गनायझेशन फॉर इकॉनॉमिक कोऑपरेशन अँड डेव्हलपमेंट (OECD) देशांमध्ये, रिअल इस्टेट कर हे आयकर आणि मूल्यवर्धित करांपेक्षा फेडरल महसूलाचा एक लहान भाग दर्शवतात. असे असले तरी, अनेक युरोपीय देशांपेक्षा यूएस मधील दर लक्षणीयरित्या जास्त आहेत. अनेक आर्थिक अभ्यासकांनी विकसित अर्थव्यवस्थांमध्ये मालमत्ता कराच्या दरात वाढ करण्याचे समर्थन केले आहे. मालमत्ता कराच्या दराला संबंधित जमिनीच्या सध्याच्या जमिनीच्या किमतीने गुणाकार करून मालमत्ताधारकाला किती मालमत्ता कर भरावा लागतो.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *